Tam Quốc Diễn Nghĩa - Tà Cốc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn dành cho anh em bang standby vao giao lưu tham khảo

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

NKC - anh em nên xem kỹ

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
dflmrmax
Admin
dflmrmax

NKC - anh em nên xem kỹ Empty
Bài gửiTiêu đề: NKC - anh em nên xem kỹ   NKC - anh em nên xem kỹ EmptyWed Jul 06, 2011 3:47 pm

Về thứ tự các mõ thì ai cũng nắm rõ ( a , b , c , d , e ,f , g : từ trái sang phải . đếm từ trên xuống 1 -> ... ) Chỉ khi nào cần hổ trợ để không mất mõ thì anh em nào mạnh tập trung vào thủ mõ

Đối với các mỏ để đào( thường thì nằm ngoài biên giới ) thì anh em move lên đào rồi lùi về hoặc đánh thẳng lên mỏ của quân địch ( để giãm thời gian đóng băng đào mõ , đánh được 1 thằng thì trừ 1p đóng băng ) sau khi đánh xong anh em thoát ra rồi vào lại NKC
NKC - anh em nên xem kỹ B111
Sau đó vào lại NKC rồi tiếp tục move lên mỏ khác để đào . Tuyệt đối đào xong không được đứng lạu tại mõ => thứ nhất sẽ khiến người khác lên đào không được nhiều , hơn nửa có thể sẽ bị nước khác phá hoại ( tăng thêm 1p đóng băng đào mõ ) hoặc có thể sẽ bị đánh trở lại doanh trại ( cái này cũng làm tăng đóng băng đào mõ và sẽ tốn lúa nhiều )
Khi các mỏ x2 nằm trong khu vực quốc gia mình thì tuyệt đối khi nào có turn đào mới vào đào , đào xong thoát ra ngay hoặc move qua mỏ khác đánh , tuyệt đối không đứng yên trong mõ
Trường hợp mõ bị thất thủ ( số người còn quá ít ) thì sẽ kêu gọi anh em move qua phòng thủ mõ

Chủ yếu anh em nên canh và tính toán time để move lên mỏ đào được nhiều và trở lại doanh trại , hoặc đánh thẳng lên rồi move lên lại . để tất cả cùng đào được nhiều

Cùng hợp tác và cùng hiễu về NKC anh em sẽ bội thu trong các lần NKC kế tiếp

Lưu ý các acc yếu : không nên đứng tại các mỏ ngoài biên giới , vì sẽ bi đánh nhiều , tốn lúa , ko đào được nhiều mà mặt khác lại làm lợi cho quân địch

Khi NKC thì anh em khi gặp mõ có sản lượng cao thì kêu gọi anh em qua đào , ai đào xong thì cứ như trên mà tiến hành ( thoát ra cho người khác đào hoặc đánh qua mỏ nước khác rồi thoát ra )
Số người càng ít trong mõ thì đào càng được nhiều , cố gắng tính toán time đóng băng đào và move để khi lên đến nơi đào được nhiều và không bị delay những lần đào kế tiếp
CHúc anh em thành công
ThanCai

ThanCai

Bài gửiTiêu đề: Re: NKC - anh em nên xem kỹ   NKC - anh em nên xem kỹ EmptyWed Jul 06, 2011 6:13 pm

Đọc xong topic của Max , thì em thấy anh rất TÂM HUYẾT , nhưng Tâm Huyết là 1 chuyện nhưng anh em trong Bang nói chung hay nước NGỤY nói riêng đều là 1 chuyện khác , Mỗi mỏ có mỗi hoạt động riêng của nó , em thấy mặc dù hôm qua NKC chúng ta đạt kết quả có thể nói rất tốt , nhưng tốt là phần ĐÀO , ĐÀO và ĐÀO , còn tấn công thì em cũng không thấy . Mặc cho anh kêu gọi mọi người đánh vào mỏ B2 ( còn nhớ em bảo anh mỏ đấy rất yếu ) , mặc cho em kêu gọi đánh B2 , nhưng em thấy có ai đánh đâu . Toàn là chạy qua Tả đào sau đó lại quay sang Hữu đào . Vậy , nước ta quân sự mạnh về CUỐC hay là mạnh về GƯƠM .... về phần này anh em hãy tự nhận xét .. Mình không có ý bảo mọi người vô trách nhiệm nhưng đây là mình nói chung cho cả cộng đồng chứ ko phải riêng cho ta , nếu như ai cảm thấy mình quá say mê với công việc đào ( đánh tốn lúa --> tốn tiền ---> đánh làm mẹ gì , để bọn nó chơi ) rồi cứ việc đào thì người đó nên suy nghĩ lại ... còn những ai đã từng chinh chiến , cùng đánh , cùng chiếm , cùng chia sẻ cho dù là mỏ 0.2 thì mình xin rất cảm tạ và rất cảm ơn sự cố gắng chiến đấu của người đó .... Mình biết nói như vậy có thể động vào những người rất tâm huyết . Vì thế mình cũng xin lỗi các bạn những người đang đứng lên xây dựng nước Ngụy thành công này Smile . Mình xin hết ( đây là dòng suy nghĩ sau 1 đợt NKC thành công mà bên trong nó là 1 con số ẩn ..... )
Capenter
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: NKC   NKC - anh em nên xem kỹ EmptyWed Jul 13, 2011 10:10 pm

Quan điểm của mình về NKC hoàn toàn khác. NKC là cuộc chiến của cả 1 nước với 2 nước khác, nên trong luật của NKC đã ko hỗ trợ cho người mạnh, ma` hỗ trợ cho số lượng. NKC quan trong nhất có 2 thứ sau:
1 _ Phải vào NKC thật sớm, càng sớm càng tốt. Gần đến 20h mọi người phải liên tục chuyển giữa các map, thấy NKC là click để vào ngay.
2 _ Trong NKC tất cả đều tìm cách tiến đến các mỏ giáp với địch để đánh địch, càng đông càng tốt vì 4 điều sau:
2.1 Đánh địch liên tục để giảm đóng băng, thắng giảm 60s, thua cũng được giảm 30s mà ko thiệt hại gì. Cho dù là bạn LV1 hay ban 0 lính thì kết quả vẫn như vậy (nếu bạn 0 lính thì nhớ thoát ra, tháo hết các tướng hỗ trợ như vũ cơ, cổ chiến đội, để lại tướng chiến, nếu gặp địch cũng 0 lính là ta thắng )
2.2 khi số lượng đông thì dù là 10 người LV1 cùng đánh thì LV100 của địch cũng vẫn bị về thành. Khả năng chiếm thêm mỏ là lớn nhất.
2.3 số lượng đông thì ko bao giờ bị mất mỏ, cho dù là LV 100 thi cũng chỉ cho được 1 người bên ta về thành, va` phải 60s sau mới đánh đc lần nữa. Khả năng bị mất mỏ là thấp nhất.
2.4 số lương đông tại các mỏ giáp ranh làm giảm xác suất dính bom của từng người.

Khi có lượt đào thì ko đào tại các mỏ giáp ranh đó, vì đông thì rate thấp, nhưng khi tất cả mọi người ỏ chiến tuyến thì các mỏ gần thành sẽ it người thì rate cao --> ai có lượt đào thi` lùi về đào, 15s sau di chuyển đc thì lại tiến lên để đánh địch giảm thời gian đóng băng

Đây là suy nghĩ của mình,mong mọi người cùng chia sẻ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: NKC - anh em nên xem kỹ   NKC - anh em nên xem kỹ Empty

NKC - anh em nên xem kỹ
Trang 1 trong tổng số 1 trang